Home JADI NILIPOKUPENDA

JADI NILIPOKUPENDA

Jadi nilipokupenda,
wakti lolote ningetenda,
ahadi ulipanda,
nkatarajia kuvuna,
hisia na huba,
farha si haba,
kumbe haba na haba,
haujazi kibaba bin riba, loh!

Longo longo,
jicho la moyo nalo chongo,
sikujua ni hongo,
penzi ulonipa,
heri ngetia usongo,
nsipumbazwe na udongo,
umenifunza hata kwa matongo,
samaki humjua papa !!

Dalili ulinipa,
ila macho nilifumba,
ulinifunga kwa kamba,
nami maskio nkatia pamba,
kama damu kwa mshipa,
nilikuthamini mahabuba,
sikujua wetu usuhuba,
ni mazigazi ya jangwa, loh!

Longo longo,
jicho la moyo nalo chongo,
sikujua ni hongo,
penzi ulonipa,
heri ngetia usongo,
nsipumbazwe na udongo,
umenifunza hata kwa matongo,
samaki humjua papa !

Ulinihadaa, nami nilikaa,
kijipa tumaini, ukanikeketa maini,
ulinikalfisha, ila mda wako umekwisha,
mbio za sakafuni, huishia ukingoni,

© Kibali Moreithi

Click on the poet’s name to view his blog

courtesy of Storyzetu

4 Responses

  1. storyzetu says:

    Kibali pia Kiswahili akitambua

  2. kibalimoreithi says:

    haha naishi mombasani, ndio lugha yetu 😀

  3. Shiko-Msa says:

    I’ve read a whole shairi word for word. Someone give me a medal! Whether I’ve understood it is a different story all together.

    Wait, I was supposed to comment in Swahili right?

    Nimesoma shairi nzima neno kwa neno. Nipatieni nishani…….

    Kibali Longo Longo sasa ni nini?

  4. Masido says:

    Whoa! Kumbe mashairi bado yanatia fora?! I luv swa poetry n sana sana the rhyme of ths poem. Really catchy!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Subscribe to our newsletter

Click Subscribe to get our latest news and stories straight to your email

Hello

Subscribe to our newsletter